Ai sẽ xử phạt CSGT – CSTT vi phạm luật giao thông?

17
13



Sáng 03/05/2017 tại đại lộ Hùng Vương, TP Việt Trì đoạn giao nhau với đường Quang Trung: Hai cán bộ của đội CSTT chuyển làn, chuyển hướng giao thông không có tín hiệu.

Điều 6 Nghị định số 171/2013/NĐ-CP ngày 13/11/2013 Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm quy tắc giao thông đường bộ như sau:
– Đối với người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm thì bị xử phạt như sau: Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với người điều khiển xe chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điểu khiển xe vượt xe hoặc chuyển làn đường trái quy định gây tai nạn giao thông.

Nguồn:

————————————————-
Phu Tho Online Community

Nguồn:https://trungtamxetai.com.vn/

17 COMMENTS

  1. Chẳng ai hiểu gì, chém như đúng rồi, xe phân khối lớn đi làn ô tô là đúng rồi

  2. 2 ban k pit luat ma noi tau lao . Lan sau co way thi khi nguoi ta mac thuong phuc kia . Nguoi ta dang di lam nhiem vu duoc quyen uu tien ma

  3. xe đi làm nhiệm vụ . nó còn đi ngược chiều nữa . chỉ chừa mỗi biển stop là k đx đi thôi . học dốt lại còn đưa lên cho ng ta chửi cho . đúng là con lợn

  4. Các bạn ko biết rồi xe csgt và xe cứu thương là đc ưu tiên thích đi đâu với tấc độ bao nhiêu là việc của họ ? Nhất là CSGT Cơ Động thích là đc , bố con thăng nào giám ra phạt mà

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here